1. Mô tả sản phẩm
Doliprane là loại siro hạ sốt trẻ em có gốc Paracetamol nên có tác dụng hạ sốt, giảm đau nhanh chóng, rút ngắn thời gian làm giảm thân nhiệt so với các cách hạ sốt thông thường. Khi trẻ bị sốt trên 38,5 độ, cha mẹ có thể sử dụng siro hạ sốt để giúp con tránh bị sốt quá cao, dẫn đến hiện tượng co giật và có thể gây ra di chứng nguy hiểm như: bại não, liệt, thậm chí là tử vong.
Siro hạ sốt Doliprane 2.4% trung bình giúp bé giảm hạ sốt trong khoảng 10-20 phút, mức này được đánh giá là nhanh hơn so với nhiều loại thuốc hạ sốt cho trẻ em khác.
2. Công dụng
– Doliprane 2.4% là loại siro hạ sốt dành cho trẻ nhỏ, có gốc Paracetamol có tác dụng hạ sốt nhanh chóng, rút ngắn thời gian làm giảm thân nhiệt so với các loại thuốc hạ sốt thông thường.
– Doliprane có dạng Siro với hương vị trái cây tự nhiên nên các bé rất dễ uống, thành phần không chứa đường, cồn, chất bảo quản hay bất cứ chất hóa học độc hại nào.
– Chai siro thiết kế dạng chai nhỏ, tiện lợi, có thể mang theo sử dụng ở bất cứ đâu mỗi khi cho bé đi chơi, về quê nội – ngoại, du lịch, đi học…
– Về liều lượng sử dụng, cha mẹ hoàn toàn có thể yên tâm bởi chỉ cần đối chiếu cân nặng của bé với số lượng siro cần uống và dùng xi-lanh đo đúng liều lượng đó là được.
– Siro được bào chế theo tiêu chuẩn nghiêm ngặt về sức khỏe trẻ em của EU nên cha mẹ hoàn toàn có thể yên tâm sử dụng, đặc biệt là sản phẩm có thể bán mà không cần kê đơn của bác sĩ.
Tham khảo sản phẩm tại đây:
—————–
Click để tham gia Cộng đồng Mang thai và Làm mẹ thông thái với gần 2 triệu thành viên:
Click để đọc và tìm hiểu những bài viết hay nhất của các mẹ và chuyên gia trên Bibabo:
Click để tìm hiểu các sản phẩm Mẹ và Bé được cộng đồng bình chọn và đánh giá hay nhất:
Một trong những thuốc cần dùng là thuốc hạ sốt, giảm đau. Chỉ dùng paracetamol đơn chất để hạ sốt, giảm đau trong trường hợp này. Trong mỗi sản phẩm thuốc đều ghi rất rõ liều dùng, cách dùng, người bệnh cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng để dùng thuốc cho đúng. Cách 4-6 giờ mới được dùng thuốc một lần.Không được dùng ngắn hơn khoảng cách này hoặc tự ý tăng liều thuốc (vì trong sốt xuất huyết sốt cao thường khó hạ, nhất là những ngày đầu, người bệnh thường sốt ruột tự ý tăng liều thuốc bằng cách uống thêm liều hoặc vừa uống vừa đặt hậu môn) dẫn đến quá liều.
Hãy bấm ĐĂNG KÝ để ủng hộ chúng tôi nhé !
———————————————
Liên hệ với chúng tôi:
👉Hotline: 024. 363 694 34.
👉Website:
👉Gia đình 4.0 Plus:
👉Tễu hài hước:
👉Địa chỉ: Tầng 11, Toà nhà Viwaseen, số 48 Tố Hữu, TP.Hà Nội.
► LEGO cho bé:
►► Bí mật trên tờ TIỀN Việt Nam:
►► Cười cùng Trấn Thành:
►► Top Video:
►► Miss World Việt Nam:
Chỉ vì buồn và bất mãn chuyện gia đình, thiếu niên 15 tuổi đã uống 2 nắp thuốc trừ sâu gây nôn ói, khó thở rồi cả người tím tái, nguy kịch.
—————-
► Đăng ký để xem nhiều hơn:
► Youtube:
Giận ba mẹ thiếu niên 15 tuổi uống thuốc trừ sâu tự vẫn
Sốt là phản ứng thường gặp ở trẻ.
Sốt là phản ứng tốt của cơ thể, nên chỉ khi trẻ sốt cao nguy cơ co giật mới sử dụng thuốc hạ sốt thường trên 39 độ
Thuốc hạ sốt chuyển hóa qua gan (paracetamol, ibuprofen) , nên nếu dùng quá liều gây suy gan ảnh hưởng đến tính mạng trẻ
Thuốc hạ sốt ở trẻ em được tính theo cân nặng, với paracetamol liều 10-20mg/kg/lần; liều Ibuprofen 8-10mg/kg/lần; khoảng cách giữa các lần dùng thuốc từ 4-6 giờ nếu trẻ còn sốt trên 39 độ.
Có rất nhiều nguy cơ ngộ độc Paracetamol khi tự ý dùng thuốc. Nhiều loại thuốc giảm đau, hạ sốt chỉ khác nhau về tên thuốc, còn hoạt chất là giống nhau. Nhiều người không để ý, vừa uống hạ sốt lại uống giảm đau sẽ làm tăng liều nạp vào cơ thể.
Hãy bấm ĐĂNG KÝ để ủng hộ chúng tôi nhé !
———————————————
Liên hệ với chúng tôi:
👉Hotline: 024. 363 694 34.
👉Website:
👉Gia đình 4.0 Plus:
👉Tễu hài hước:
👉Địa chỉ: Tầng 11, Toà nhà Viwaseen, số 48 Tố Hữu, TP.Hà Nội.